KAMATI YA BUNGE YAMPONGEZA RAIS SAMIA KWA KULIPA DENI LA MUDA MREFU LA PSSSF |Shamteeblog.




Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Ustawi na Maendeleo ya Jamii, Mhe. Hawa Mchafu, akizungumza wakati kamati yake ilipokutana na Ofisi ya Waziri Mkuu-Kazi Ajira na Mahusiano na Mfuko wa PSSSF, jijini Dodoma


Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu - Kazi, Ajira na Mahusiano Mhe. Deus Sangu akizungumza katika kikao cha Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Ustawi na Maendeleo ya Jamii leo tarehe 16/10/2026 Bungeni, Dodoma


Mkurugenzi Mkuu wa PSSSF, Fortunatus Magambo akizungumza mbele ya Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Ustawi na Maendeleo ya Jamii leo Bungeni, jijini Dodoma


Mhe. Kangi Lugola, Mb akichangia hoja wakati wa kikao cha Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Ustawi na Maendeleo ya Jamii, leo tarehe 16/10/2026

✅ Yasema PSSSF imekuwa faraja kwa Wafanyakazi




Na, Mwandishi wetu - Dodoma

Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Ustawi na Maendeleo ya Jamii, Mhe. Hawa Mchafu, amempongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, kwa uamuzi wa kulipa madeni ya mifuko ya hifadhi ya jamii ikiwemo PSSSF, hatua iliyosaidia kuimarisha mifuko hiyo na ustawi wa wastaafu nchini.

Mhe. Mchafu ametoa pongezi hizo leo Oktoba 16, 2026 jijini Dodoma wakati kamati hiyo ikipokea taarifa kuhusu mwenendo wa Mfuko wa Hifadhi ya Jamii kwa Watumishi wa Umma (PSSSF) katika kufuatilia michango ya watumishi wa Umma, mafanikio, changamoto na hatua za utatuzi.




Mhe. Mchafu amesema kulipwa kwa deni hilo imewezesha kuongeza kasi ya ulipaji mafao kwa wastaafu. Vilevile, amempongeza Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu – Kazi, Ajira na Mahusiano, Mhe. Deus Sangu, kwa usimamizi wa mifuko ya hifadhi ya jamii ambayo ni mhimili muhimu wa ustawi wa wananchi nchini.




Kwa upande wake, Mhe. Sangu amesema Serikali imelipa kiasi cha shilingi trilioni 2.09 kupitia Hati Fungani ikiwa ni kwa ajili ya michango ya wanachama ambayo haikuwasilishwa katika mfuko kwa kipindi cha utumishi kabla ya mwaka 1999.




Aidha, amesema kuanzia Julai hadi Septemba 2026, Mfuko wa Hifadhi ya Jamii kwa Watumishi wa Umma (PSSSF) umekusanya kiasi cha shilingi bilioni 839.98, hali inayoonesha juhudi za kuimarisha ukusanyaji wa michango ya wanachama.




Kadhalika, amesema kuwa ongezeko la ufanisi katika ukusanyaji wa michango limechangiwa na matumizi ya mifumo bora ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA), ikiwemo mfumo wa Billing Portal, unaorahisisha michakato ya utozaji na ufuatiliaji wa michango.




Naye, Mkurugenzi Mkuu wa PSSSF, Bw. Fortunatus Magambo, amesema Mfuko umeendelea kurahisisha upatikanaji wa huduma kwa wanachama wake kupitia mifumo ya kidijitali, inayolenga kuongeza ufanisi na kuboresha utoaji wa huduma.




Amesema, hatua hizo zinaonesha jitihada za Serikali na PSSSF katika kuimarisha usimamizi wa hifadhi ya jamii, kuboresha huduma kwa wanachama na kulinda maslahi ya wastaafu nchini.




MWISHO</


By Mpekuzi

0/Post a Comment/Comments

Previous Post Next Post